Asalin Sandals


Muna son sandals don sauƙin su.Ba kamar takalmi mai rufewa ba, takalman takalma suna ba wa ƙafafunmu 'yanci daga takurawar akwatunan yatsa.

Mafi kyawun takalma don tafiya suna da ƙananan dandamali don kare ƙafafu daga ƙasa yayin da saman ya kasance ko dai an bayyana shi da tsabta ko sanye da madauri wanda zai iya zama ko dai aiki ko na zamani.Sauƙi mai sauƙi na sandals ya daɗe ya sa su zama abin sha'awa a matsayin takalma mai sauƙi.A gaskiya ma, takalman takalma sun bayyana a matsayin takalma na farko da mutane ke sawa-m la'akari da su sauki zane.

Tarihin takalmi ya koma baya mai nisa kuma da alama yana taka muhimmiyar rawa a tarihin ɗan adam yayin da a zahiri muka taka zuwa sabbin matakai na tsawon shekaru.

 图片1

Sandals na Fort Rock

Sannun sandal ɗin da aka fi sani kuma ya faru shine mafi tsufan takalma da aka taɓa samu.An gano shi a kogon Fort Rock da ke kudu maso gabashin Oregon a cikin 1938, tarin takalmi da yawa sun kiyaye da kyau ta hanyar toka mai aman wuta.Radiocarbon dating da aka yi akan takalman takalma a 1951 ya bayyana su tsakanin shekaru 9,000 zuwa 10,000.Alamun lalacewa, tsagewa, da gyare-gyare akai-akai akan takalman sun nuna cewa mutanen da suka kasance a cikin kogo sun sanya shi har sai sun gama, sannan suka jefa su cikin wani tudu a bayan kogon.

Sandals na Fort Rock sun ƙunshi tagwayen zaruruwan sagebrush ɗin da aka saka tare a cikin tafin kafa mai lebur tare da maɗaurin gaba don kare yatsun ƙafafu.Zauren saƙa ya ɗaure su a ƙafa.Masana tarihi sun lura cewa waɗannan takalman sun samo asali ne a zamanin da a tarihin ɗan adam lokacin da aka fara sakar kwando.Dole ne wasu tsoffin masu tunani na zamani sun ga damar.

Misalai na sandal ɗin saƙa na neolithic suma sun nuna cewa masu sabbin tunani suna tunani iri ɗaya.Siffofin farko na flops ɗin da aka saka sun tabbatar da cewa sauƙi, tsaka-tsakin ƙafar ƙafar ƙafar ƙafafu hanya ce mai kyau don riƙe sandal a wurin.

 

Takalmi Ta Karni

Sauƙin takalma a matsayin takalma ya sa su shahara a farkon tarihin ɗan adam.Mutanen Sumerian na d ¯ a sun sa takalma da yatsan yatsan hannu a farkon 3,000 KZ.’Yan Babila na dā sun yayyafa takalminsu na fatar dabba da turare kuma suka mutu jajaye, yayin da Farisa suka saka takalma masu sauƙi da ake kira padukas.

Wadannan dandali na katako masu siffar ƙafa suna da ƙaramin matsayi a tsakanin yatsan farko da na biyu tare da ƙulli mai sauƙi ko kayan ado don ajiye sandal a wuri a kan ƙafar.Farisa attajirai sun saka padukas da aka yi wa ado da kayan ado da lu'ulu'u.

 

Menene Sandals Kleopatra Kyawawan Sawa?

Yayin da yawancin Masarawa na dā suka tafi ba takalmi, masu arziki suna sa takalma.Abin ban mamaki, waɗannan sun fi yin ado fiye da aiki, kamar yadda tsoffin hotunan sarakunan Masar suka nuna bayi suna tafiya a bayan sarakunan sarauta suna riƙe da takalminsu.

Wannan ya nuna cewa an yi su ne don burgewa, kuma an kiyaye su da tsabta kuma ba a sanya su ba har sai da mai mulki ya sa su da isar su a muhimman tarurruka da tarurrukan biki.Yana's kuma mai yiyuwa ne cewa takalman lokacin sun kasance'Mafi kyawun takalma don tafiya mai nisa da tafiya ba takalmi ya fi jin daɗi sosai.

Takalmi ga manyan masu mulki kamar Cleopatra an yi su ne don dacewa da ƙafafunta na sarauta.Ta sanya ƙafãfunta a cikin rigar yashi, ta bar masu yin takalmi don yin gyare-gyaren tantanin halitta ta hanyar amfani da kwalayen papyrus don samar da dandamali.Masu yin Sandal daga nan sun ƙara ƙwanƙolin bejeweled don riƙe su a tsakanin Cleopatra's dainty farko da na biyu yatsun kafa.

 

Shin da gaske ne Gladiators suka saka Sandal?

Ee, muna yin samfurin takalmin madaidaicin da muke son sawa a yau bayan takalman gladiators da sojoji na Rome.Tauraron madauri da cikakkun bayanai game da takalman takalmin gladiator na asali sun ba su irin ƙarfin ƙarfin da sojojin Roma suka iya yin tafiya na dogon lokaci zuwa fadace-fadace fiye da masu fafatawa.-i, abin mamaki, sandal ta taka muhimmiyar rawa wajen yaɗuwar Daular Roma.

Da ma sojojin Romawa sun firgita sa’ad da suka san cewa fina-finan da aka yi game da su za su dawo da takalmansu yadda ya kamata bayan ƙarnuka da yawa-amma yafi mata.

A ƙarshen zamanin daular Romawa, masu sana’ar takalmi suna ƙawata takalman sarauta da zinariya da jauhari, har ma da sojojin Roma da suka dawo daga yaƙi sun maye gurbin hobnas na tagulla a cikin takalminsu da na zinariya ko azurfa.Sarakunan Romawa sun iyakance takalmi kala-kala kamar shunayya da ja zuwa ga babban sarki kamar Allah.

 

Dawowar Sandal

A lokacin yakin duniya na biyu, takalman takalma sun koma salon zamani bayan dogon rashi wanda ya samo asali daga tsawon shekaru aru-aru ko ta yaya ake ganin ya zama abin batsa da jama'a za su iya gani.

Sojojin da aka jibge a tekun Pacific sun kawo takalmi na katako na katako zuwa gida ga matansu da abokansu, kuma masu sana'ar takalmi sun yi saurin cin gajiyar yanayin.Wannan, haɗe da karuwar shaharar fina-finai na Littafi Mai-Tsarki tare da ƴan wasan kwaikwayo sanye da takalma na musamman da aka tsara ya sa reshen ya zama wasu ƙirar takalma.

Ba da da ewa ba, an saka takalma masu daɗi da ban sha'awa da ƴan wasan fina-finai ke sawa kuma miliyoyin masu kallon taurarin fim sun bi salon girma.Ba da daɗewa ba, masu zanen kaya sun ƙara takalma masu tsayi da launuka masu haske, kuma takalma takalma sun zama takalman takalma na shahararrun 'yan mata na pin-up a cikin 1950s.

 

 

A yau, kusan kowa yana da kabad mai cike da takalma.Daga mafi kyawun takalma don tafiya a cikin yanayin waje mai banƙyama zuwa kawai-akwai takalma tare da bakin ciki, madauri na azurfa, takalma suna nan don zama, suna tabbatar da cewa kakanninmu na dā sun san abin da ke da dadi, aiki, da kyau.

 

An ciro wannan labarin dagawww.bitawannan.com, idan akwai cin zarafi, da fatan za a tuntuɓe mu


Lokacin aikawa: Satumba-25-2021