Silifan auduga ya ɓoye dubunnan ƙwayoyin cuta ba zato ba tsammani!

Lokacin sanyi yana da sanyi sosai, mutane da yawa za su sa siket ɗin auduga, saboda siket ɗin auduga na iya yin dumi, amma sanya siket ɗin auduga shima ya dogara da yadda kuke sawa, idan kun sanya siket ɗin auduga da zarar kun isa gida, ko kuma ku yi wanka nan da nan bayan haka. sanye da silifas na auduga, don haka, sifalan auduga na iya zama an rufe su da kwayoyin cuta.Shin kun lura cewa slippers ɗinku na auduga suna wari?Ka sa ƙafafunka su yi wari lokacin da ba su yi wari ba?Domin kuwa, gumin kafarmu, mai, da dawa yana da sauki ya zama matattarar kwayoyin cuta, wani bincike ya nuna cewa, silifas guda biyu na auduga wanda ya kai 800,000 kwayoyin cuta, mold, wadannan kwayoyin cutar suna haifar da mutane da yawa suna fama da ƙafar 'yan wasa, har ma da kowane nau'i. kumburi.Silifan auduga da muke sawa ya fi kyau a wanke su sau ɗaya a wata kuma a rasa guda biyu a cikin hunturu.

Na farko, yadda za a sa slippers auduga zuwa lafiya, aƙalla ba ƙamshi ƙafa.

Yawancin slippers na auduga saboda matsalolin inganci, kuma kowa yana da al'adar ba a yi amfani da ita don tsaftace takalman auduga ba, don haka, bayan samar da kwayoyin cuta, zai iya barin slippers na auduga suna da wari na musamman, idan ba yanayin zafi ba don wankewa, dumi, duhu, rigar takalma ya zama. kwayoyin cuta kamar wurin ɓoye, sawa na dogon lokaci na iya haifar da warin ƙafa, cututtukan ƙafa suna faruwa, kuma a gida, suna yaduwa cikin sauri a duniya.

Sabili da haka, wajibi ne don tsaftace slippers na auduga akai-akai, bayan tsaftacewa, amma kuma a cikin rana, don haka hasken ultraviolet a cikin ƙwayar cuta na lalatawar rana.Silifan auduga guda biyu sun isa lokacin hunturu ɗaya, kada ku ajiye su don shekara mai zuwa.

Na biyu, yadda ake wanke slippers auduga mai tsabta

Idan ana maganar wanke sifalan auduga to lallai ciwon kai ne, domin ba sauki, sifalan auduga suna da kauri, gaji da wankin hannu ah, wankin inji da tsoron rashin tsafta, sai dai datti, kuma mai yiwuwa ne. injin wanki ya lalace silifan auduga.

Hanyar tsaftace auduga 1,

Ruwan dumin wanke hannu ko wankan inji, idan ruwan dumi, sai a zuba silifas a cikin ruwan dumi, a zuba kayan wanke-wanke, a jika na tsawon mintuna 30, sai a rika gogewa da buroshi, musamman ma ba a iya ganin silifas din auduga a cikin wurin, goga mai kyau.

Hanyar tsaftace auduga 2,

Da farko a yi amfani da ruwa mai tsafta don wanke launin toka mai launin toka na saman silifas ɗin auduga, ƙara daidai adadin wanka da ruwan dumi, sannan a jiƙa takalmi na tsawon mintuna 30, sannan a datse ɗan ƙaramin ƙarfi, musamman wurin datti ana iya wanke shi da takalmi. goga, sannan a wanke da ruwa.

Rigakafin silifas ɗin wanke auduga:

Bayan tsaftacewa sosai, tabbatar da ɗaukar silifas ɗin auduga zuwa rana, hasken ultraviolet na rana na iya kashe ƙwayoyin cuta.


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2021